Hifadhi: Makala

Jamani, hata kama tu viongozi tutambue na tuheshimu mipaka yetu!

HIVI karibuni, kulisambaa taarifa kuhusu hotuba iliyotolewa na Rais wa Awamu ya Tano alipokuwa akifungua kiwanda cha Jambo mkoani Shinyanga.  Katika hotuba yake hiyo, Rais anatoa onyo kali kwa magazeti mawili nchini ambayo anayashutumu kwa kuhatarisha amani ya nchi kwa kutoa taarifa za kichochezi. Hivyo,

Mtu asinichezee, atakula adhabu hadi ashike adabu

Kwa Waziri wa Mikiki na Makeke, Uzitoni Street, Bongo. Mheshimiwa HPT (Hapa Penzi tu) Wangu, Unaendeleaje tumaini la maisha yangu, faraja ya moyo wangu, mpenzi wa enzi na enzi?  Nakuwazia kila wakati nikijiuliza kama uko mzima, kama unapata furaha na mafanikio katika maisha yako kila

Dk. Shein: Magufuli hawezi kuamua ‘kivyake’ kiporo cha Katiba Mpya

……………………………………. WIKI iliyopita, mwanahabari nguli nchini na kimataifa, Tido Mhando, ambaye pia ni Mkurugenzi Mtendaji wa Azam Media inayomiliki televisheni ya Azam na Radio Azam, alifanya mahojiano katika Ikulu ya Zanzibar na Rais wa Zanzibar, Dk. Ali Mohammed Shein kuhusu masuala mbalimbali ya kitaifa. Mahojiano

Ada elekezi: Mchango wa sekta binafsi elimu uthaminiwe

NIMEUSIKIA mvutano unaoendelea chini kwa chini kati ya Serikali na shule binafsi hususani katika suala la ulipaji wa ada. Nimejipa muda wa kufanya mahojiano na sehemu kadhaa za mvutano huu na mahojiano hayo ndiyo yamezaa makala hii. Kimsingi Serikali ya Tanzania inao wajibu wa kusimamia

Mheshimiwa Rais tusaidie kuondokana na unyanyasaji huu

Rais John Pombe Magufuli amenukuliwa mara kadhaa akisema kwa msisitizo kwamba suala la Serikali kutoa chakula cha msaada kwa watu mbalimbali kote nchini kutokana na tishio la njaa linalotokana na ukame halipo na kwamba kila mtu afanye kazi kwa bidii, juhudi na maarifa ili kuhakikisha

Sayansi na falsafa havitoshi katika maisha

NAMSHUKURU Deusdedith Kahangwa kwa makala yake ndefu, iliyobeba mchango wake wa dhati katika vita dhidi ya fikra potofu za uchawi. Katika makala zangu kadhaa nimekuwa nikigusia juu ya dhana hii ya uchawi, dhana ambayo kwa kweli inatufedhehesha sana Waafrika lakini zaidi Watanzania. Nabakia kumuunga mkono