Hifadhi: Tahariri

Pole kwa Jeshi la Polisi na familia za askari

WAKATI Watanzania na dunia nzima kwa ujumla wakisherehekea Sikukuu ya Pasaka, Jeshi la Polisi nchini lilikuwa likiomboleza msiba wa kuuawa kwa askari wake nane katika shambulio moja lililofanyika mkoani Pwani. Katika historia ya Tanzania, hilo ndilo tukio baya zaidi kwa kupoteza maisha ya askari wengi

Utamaduni huu wa kutekana ukomeshwe

WIKI nzima iliyopita, kulikuwa na mijadala mingi kitaifa kuhusu tukio la kutekwa kwa mwanamuzi maarufu wa muziki wa kizazi kipya, Ibrahim Mussa, maarufu kwa jina la Roma Mkatoliki. Tukio la kutekwa kwa Roma lilikumbusha wengi matukio ya namna hiyo yaliyowahi kutokea katika miaka ya karibuni

Benki ziunge mkono nia ya BoT

HIVI karibuni, Benki Kuu ya Tanzania (BoT) ilitangaza kushusha kiwango cha akiba ambacho Benki za Biashara hukiweka kama akiba katika benki hiyo ili kuzimua uchumi. Kwa mujibu wa taratibu zilizopo, benki zote zinazofanya kazi hapa nchini hutakiwa kuhifadhi asilimia kumi ya amana zake BoT, lakini

Tanzania inahitaji madaktari kuliko Kenya

WIKI iliyopita, Rais John Magufuli, alitangaza kwamba Tanzania iko tayari kupeleka madaktari 500 nchini Kenya kwa lengo la kusaidia upungufu uliopo nchini humo. Kenya ni jirani zetu na Tanzania imekuwa na utaratibu wa kusaidia jirani zake wakati wa shida. Hatuna shida na nia hii njema

Waasisi wanaondoka, tutawakumbukaje?

WATANZANIA bado wanaomboleza kifo cha mmoja wa waasisi wa taifa letu, George Kahama. Mzee Kahama alifariki dunia katika Hospitali ya Taifa Muhimbili Jumapili iliyopita ya Machi 12, mwaka huu. Mzee huyu aliwahi kushika nyadhifa mbalimbali za uongozi katika taifa letu. Ametumia zaidi ya nusu karne

Tuwe makini na uwekezaji wa mifuko ya jamii

WIKI hii kumeibuka taarifa njema kwamba mifuko ya hifadhi ya jamii hapa nchini imeungana kwenye suala zima la kuongeza uwekezaji katika miradi yenye tija kwa taifa letu. Kwa mujibu wa Mwenyekiti wa Umoja wa Mifuko hiyo, Eliud Sanga, katika kipindi cha miezi 20 ijayo (takribani

Serikali isilegee, wananchi wanateseka

WAKATI Rais John Magufuli alipoingia madarakani mwaka mmoja na ushei uliopita, sifa moja kubwa ya utawala wake ilikuwa ni kushughulika na kero za wananchi. Huo ndiyo ulikuwa wimbo wake na alionesha vitendo vya kudhihirisha kwamba hakuwa mtu wa maneno matupu. Katika siku zake za kwanza

Kwanini tunafukuzwa kwa marafiki?

WIKI nzima iliyopita, vyombo mbalimbali rasmi vya habari na mitandao ya kijamii ilijaa habari kuhusu madhila yanayowakumba Watanzania wanaoishi nchini Msumbiji. Kulikuwa na habari na picha za kuonyesha mates ohayo. Kuanzia kufukuzwa katika nchi hiyo hadi kuporwa mali na kufanyiwa vitendo visivyo vya kibinadamu. Hali